ทดลองเป็นคนขายเบเกอรี่

เมื่อวันอาทิตย์อั๋นไปซื้อของทำขนมปัง ตระเวนหลายที่เหมือนกัน เพื่อหาว่าที่ไหนขายถูกสุดในแถวๆโซน บางขุนศรี และปิ่นเกล้า แล้วก็ไปตามหาตราชั่งดิจิตอลด้วย

ความจริงที่น่าเจ็บใจคือ อั๋นเริ่มจากไปดูที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า คือไกลที่สุดจากบ้าน เพื่อไปหาตราชั่ง แต่ของหมด แต่ไม่เป็นไร หาซื้อพวกแป้ง ยีสต์อะไรพวกนี้ก่อนก็ได้ เดินไปที่ท๊อป แพงมากๆเลยจ้า ดีนะพอจำราคาได้ว่ามันไม่ได้แพงขนาดนี้ จากนั้นเลยไปหาที่โลตัสปิ่นเกล้า ยิ่งแล้วใหญ่เลยจ้า ไม่มีแม้กระทั่งแป้งที่อยากได้ จากนั้นก็กลับมาดูที่ฟู๊ดแลนด์จรัญ ก็ใกล้ขึ้นมาหน่อย ได้ยีสต์มาหนึ่งขวดเล็กๆ ราคาถูกกว่าท๊อปเยอะมากๆ ดีนะไม่ได้ซื้อ แต่แป้งขนมปัง เหมือนจะจำได้ว่าร้านขายของสำหรับเบเกอรี่ที่ตลาดบางขุนศรีมีขายถูกกว่า เลยไปซื้อแป้งที่ร้านนั้นแทน แต่ด้วยความที่กลัวส่วนผสมไม่เป๊ะ เลยยังอยากจะได้ตราชั่งอยู่ แล้วก็เพิ่งนึกได้ว่า เราอยู่ซอย แม็คโครจรัญฯ แล้วทำไมไม่ไปดู!!! ว่าแล้วก็เจ็บใจตัวเอง เลยเดินไปดูตราชั่ง มีให้เลือกเยอะแยะเลยค่ะ รวมถึงแป้ง ยีสต์ ผงเสริมเบเกอรี่ ราคาเท่ากับร้านขายของเบเกอรี่เลย แต่เค้าไม่แบ่งขาย สรุปคือ แม็คโคร ใกล้บ้านสุด ครบที่สุด โดยที่ไม่จำเป็นต้องไปหาถึงเซนทรัลปิ่นเกล้าเลย

เอาล่ะ ตอนนี้ อั๋นก็ได้ทั้งอุปกรณ์ และ วัตถุดิบเรียบร้อยละ  พอดีวันนี้ อั๋นกับอา กลับบ้านดึกเหมือนกัน เลยมานั่งคุยกันเรื่องต้นทุนขนมกันว่าคุ้มไม่คุ้ม

ลองคิด fix cost ที่อั๋นซื้อเองเพื่อสำหรับทำขนมก่อน มันจะมี เครื่องปั่น 1500 บาท กับ ตราชั่ง 680 บาท ซึ่งพวกเตาอบ หรือไมโครเวฟ ที่บ้านมีอยู่แล้ว

คราวนี้คุณอาบอกว่า ลองคิดค่าวัตถุดิบดู ว่ากำไรรึเปล่า อั๋นบอกว่า มันไม่หมดน่ะซิ ซื้อแป้งมาหนึ่งกิโล ใช้จริงสองขีด ที่เหลือจะคิดรึเปล่า ว่าแล้วก็ลองคำนวนดูตามสัดส่วนละกัน คิดราคาเท่าที่จำได้นะ

แป้งหงส์ขาว (แป้งขนมปัง) 1 กิโล 33 บาท
แป้งบัวแดง (แป้งเค้กแบบเบา) 1 กิโล 40 บาท
ผงแพ็ตโก สาม (สารเสริมขนมปัง) 500 กรัม 96 บาท
น้ำตาลทราย (วังขนาย) 1 กิโล 22.50 บาท
เนยเค็ม (อิมพีเรียล) 250 กรัม 75 บาท
ยีสต์ (Perfect) 15 กรัม 19.5 บาท
ไข่ 10 ฟอง 40 บาท (ไข่แพงจังแฮะ ฟองละตั้งสี่บาท นี้เลือกขนาดกลางนะ)
กลิ่นนมเนย ขวดเล็กจำปริมาตรไม่ได้ 19.5 บาท
ไส้กรอก มินิคอกเทล 22 ชิ้น ราคา 39 บาท (แพงขึ้นเรื่อยๆเลยนะอันนี้)
ที่เหลือเป็น เกลือ กับ นมผง อั๋นใช้ของที่บ้าน จำราคาไม่ได้ เดี๋ยวคำนวนคร่าวๆนะ

ขนมปัง 14 ก้อน ใช้ราคาประมาณนี้

แป้งขนมปัง 220 กรัม = 7.26 บาท
แป้งเค้ก 62 กรัม = 2.48 บาท
สารเสริมขนมปัง (ใช้ไปแค่เกินครึ่งช้อนมาหน่อยนึง ไม่รู้เท่าไหร่ เอาเป็นว่าซักขีดนึงก็แล้วกัน) = 0.20 บาทก็แล้วกัน พอดีมันใช้น้อยมากๆๆ
น้ำตาลทราย 55 กรัม = 1.24 บาท
เนยเค็ม = 11.4 บาท
ยีสต์ ใช้ครึ่งนึง ก็ ประมาณ = 9.75
ไข่ไก่ สองฟอง = 8 บาท
กลิ่นนมเนย ใส่ไปครึ่งช้อน น่าจะซัก = 1 บาทละมั้ง
ใส้กรอก CP เลยนะคะ ใช้ 14 ชั้น ก็ตกทั้งหมด

คร่าวๆประมาณนี้ ก็จะรวมเป็น 41.33 บาท ก็ต่ำกว่าที่คำนวนไว้เล่นๆกับอาว่าประมาณ ห้าสิบบาท แบบนี้ก็จะตกก้อนละ 2.95 บาท  จะเอากำไรเท่าตัวก็ลูกละหกบาทได้เลยนะ แบบไม่มีไส้นะ

คราวนี้ จะเหลือราคาไส้กรอกอีกแฮะ ตกชิ้นละ 1.77 บาทเลยแพงเหมือนกัน อาจจะลองใช้ยี่ห้ออื่นดูก็อาจจะถูกกว่านี้

อันนี้ตกอยู่ก้อนละ 36 กรัม ถ้าทำจริงคงต้องลดแป้งอีก เพราะที่ทำนี้ มินิคอกเทลอันนิดเดียว แต่แป้งหุ้มซะมากกว่า 70% ของขนมปังเลยมั้ง อาจจะได้ซัก 16-17 ลูกต่อการทำหนึ่งครั้งในอัตราส่วนข้างต้น

ถ้าเราตีซะ 16 ลูกต่อการทำหนึ่งครั้ง ถ้าอัตราส่วนเท่าเดิม ก็จะตกเหลือก้อนละ 2.5 บาท ไม่รวมไส้ บวกค่าไส้กรอกอีกก็คงเป็น สี่บาทกว่าเลย เดี๋ยวลองใช้ไส้กรอกยี่ห้ออื่นดู น่าจะลดต้นทุนได้อีกนะ แต่ถ้าเป็นไส้กรอกซีพี จะตกลูกละ 4.35 ถ้าขาย สองก้อนสิบนี้ไม่คุ้มแน่ๆ อั๋นคิดอยู่ว่าจะขาย สองลูกสิบห้าบาท แล้วใส่หน้ามายองเนสด้วย น่าจะพอเพิ่มมูลค่าได้อยู่มั้ง

ฉะนั้น ราคาไม่รวมไส้กรอก ตกก้อนละ 2.5 ถ้าขายก้อนละห้าบาทคือกำไรเท่าตัวเลยนะ เจ๋งดีแฮะ ไว้ทำอร่อยๆ ค่อยคิดต่อละกัน 😛

29839

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s